विजय मल्ल्या जेम्स ओटिस अन गांधिजी,

जेम्स ओटीस .. आता म्हणतोय की त्याला गांधींच्या  वस्तू द्यायच्या नाही . न्युयॉर्क ऑक्शन हाउस कडे मागणं केलंय की केल्या गेलेले ऑक्शन रद्द ठरवण्यात यावे.

अंगावर पांढरी चामडी आहे म्हणून सगळ्या जगालाच अक्कल शिकवायचा परवाना मिळालाय असे वाटते का ह्या माणसाला??  आधी म्हणाला होता, की भारताने संरक्षणावर चा खर्च कमी करावा, मग मी हे सामान भारताला फुकट देईन..भारताने संरक्षणावर किती खर्च करावा, किंवा गरिबांसाठी काय करावे सांगणारा हा टीकोजीराव कोण?? ह्याला कोणि दिला हा अधिकार? की ही असली स्टेटमेंट्स चिप पब्लिसिटी मिळवण्याचा एक मार्ग?? अर्थात सरकारने ह्याच्या कडे लक्ष न दिल्यामुळे त्याने हे सामान हॅमर खाली ठेवले.

आता सगळं सामान विकल्या गेल्यावर आणि विजय मल्ल्या यांनी खरेदी केल्या मुळे ,त्याला म्हणे साक्षात्कार झाला की महात्मा गांधींचे सामान भारतामधे पोलिटीकल गेन साठी वापर्ले जात आहे , की जे महात्मा गांधिंना अजिबात आवडले नसते.सध्या भारतामधे निवडणूका आहेत आणि ह्या सामानामुळे भारताचे विभाजन होण्याची शक्यता आहे(??????) ..आता असा साक्षात्कार झाला म्हणुन ह्याने झालेले ऑक्शन रद्द ठरवण्यासाठी  अंटिकोरियम ऑक्शनर्स ला अर्ज दिलेला आहे..  .मला तर अजिबात वाटत नाही की हे खरं कारण असेल म्हणून.. माझ्या मते ह्या माणसाचे तोंड थोडं जास्तच मोठे आहे, त्यामुळे एखादा जास्त तुकडा पदरी पडला, तर बरंच आहे, म्हणून ह्याने हा स्टॅंड घेतल् असेल असे वाटते..

मला असं विचारावसं वाटतं, जेम्स, तु जे हे सगळे सामान हॅमर खाली ठेवले ते तरी महात्मा गांधींना आवडले असेल काय? जर इतकीच  नितीमुल्यांची चाड असेल तर मग ते सामान सरळ गांधी आश्रमाला ( अहमदाबाद अथवा वर्धा येथील) फुकट का देऊन टाकले नाहीस?   प्रेताच्या टाळूवरचे लोणी खाण्याची सवय असलेली   फिरंग्यांची जमात , त्याच्या कडून अजुन काय अपेक्षा ठेवायच्या?

असंही वाचण्यात आलंय की जेंव्हा हे ऑक्शन सुरु होणार होते, तेंव्हाच जेम्स चा वकील समोर आला आणि त्याने ऑक्शन थांबवण्याचा प्रयत्न केला.

जर हेच आयटम्स एखाद्या ब्रिट किंवा इतर फिरंग्याने विकत घेतले असते तरी पण ह्या जेम्स ने असेच म्हंटले असते? अर्थात नाही. ब्राउन स्किन ही अमेरिकेत आणि युरोप मधे काळ्या स्किनच्या पण खालच्या दर्जाची मानली जाते.. आणि एका ब्राउन स्किन असलेल्या माणसाने एखादी गोष्ट   मिळवावी, ही कल्पनाच त्या फिरंग्यांना सहन होणार नाही..आणि ह्या केस मधे तर थोबाडावर १.८बिलियन डॉलर्स मारुन हे सामान विकत घेतलंय..

माझ्या मते जेम्स ला असं वाटलं असेल की   भारत या ऑक्शन मधे भाग घेईल आणि मग त्याला रग्गड पैसा मिळेल. पण भारताने ऑक्शन मधे भाग न घेतल्यामुळे जी गोची झाली,आणि इतक्या आंतर्राष्ट्रिय महत्वाच्या गोष्टीचे केवळ १.८  बिलियन्स आले तेंव्हाच त्याचा भ्रम निरास झाला असावा.

” बरं कुठल्या सगळ्या गोष्टी होत्या ज्या साठी ही मारामारी सुरु आहे??
झेनिथ कंपनिचे पॉकेट वॉच
गांधीजींचा चष्मा.. तोच राउंड फ्रेम वाला
लेदर चप्पल
जेवणाची थाळी आणि वाटी”

वर नमूद वस्तूंच्या व्यतिरिक्त जेम्स कडे खालील वस्तू आहेत.

जेम्स कडे अजुन मार्टिन लुथर किंग चे सपोर्ट साठी गांधींना लिहिलेले पत्र , आणि आणि हिरव्या क्रेयॉन ने लिहिलेले पत्र, ज्यावर बापु अशी सही आहे ते, महात्मा गांधींचा पॅथोलॉजिकल ब्लड रिपोर्ट ( शेवटचा आणि डॉ बी एल तनेजा यांनी सही केलेला.महात्मा गांधींच्या हस्ताक्षरातील टेलिग्रामला दिलेले उत्तर, .. इत्यादी.,…
या गोष्टी भारताला देण्यासाठी त्याची अट काय आहे ते अजुन नीटसं क्लिअर नाही पण

विजय मल्ल्यांनी वेळेवर घेतलेल्या निर्णया मुळे तरी हे सामान भारतामधे परत आले. आता लेट्स थॅंक मल्ल्या फॉर धिस… जय हिंद!

About महेंद्र

माझा ब्लॉग :- http://kayvatelte.com
This entry was posted in राजकिय.. and tagged , , . Bookmark the permalink.

4 Responses to विजय मल्ल्या जेम्स ओटिस अन गांधिजी,

 1. देवेन्द्र says:

  हया जेम्स्च्या नानाची टांग….!!!

  चला या एका गोष्टीसाठी तरी मल्ल्या यांचे आभार कारण त्याना हे वेळेवर सुचले …

 2. देवेन्द्र,
  हा जेम्स म्हणजे ऍक्टर प्रोड्युसर, पण ह्याचा एकही फोटो मला सापडला नाही नेटवर.आश्चर्य आहे

 3. Sanket Apte says:

  Ajunahi bharatiyanna kami lekhanarya aani keval svatahchya chamadichya rangachya joravar svatahcha shreshthatva siddha karu pahanarya halkat goryambaddal lihila, aikla kinva vachla ki rakta usalta… Jodyanni marayla Hava ya asha lokanna!!

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s